(2-in-1) Gigabit Industrial Media Converter 4 Port + RS485

  • รหัสสินค้า: 12195
  • ยี่ห้อ: HM
  • รุ่น: ET-IND-4GET1SD
  • สต๊อก: 6
  • รับประกัน: 1 ปี
  • เข้าดู 3473 ครั้ง
  • ฿2,450

  • ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7 %

033 045 218

จ.- ส. 8.30- 17. 30 น.

@penguin-fiber

ติดต่อสอบถาม 24 ชม.

(2-in-1) Gigabit Industrial Media Converter Switch 4 GE with RS485 + SC Single-mode WDM Fiber Optical ระยะ 20 KM

(2-in-1) Gigabit Industrial Media Converter Switch 4 GE with RS485 + SC Single-mode WDM Fiber Optical ระยะ 20 KM เป็นอุปกรณ์เครือข่ายที่รวมฟังก์ชันหลายอย่างในตัวเดียวกันเพื่อให้ความสามารถในการรับส่งข้อมูลระดับ Gigabit Ethernet (4 GE) พร้อมกับ RS485 และใช้งานแบบ Fiber Optic ด้วยเทคโนโลยี Single-mode Wavelength Division Multiplexing (WDM) ในการส่งข้อมูลระยะ 20 กิโลเมตร

คุณสมบัติของอุปกรณ์นี้คือ:

  1. 4 GE Ports: มี 4 พอร์ตสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่ายที่รองรับความเร็ว Gigabit Ethernet หรือ 10/100/1000 Mbps ซึ่งเหมาะสำหรับการรับส่งข้อมูลที่มีความเร็วสูงในโครงข่ายอุตสาหกรรมหรือสถานที่ที่ต้องการความเร็วในการสื่อสาร
  2. RS485: เป็นมาตรฐานการสื่อสารระหว่างอุปกรณ์ด้วยสายสัญญาณแบบสองเส้นในการส่งข้อมูลในเวลาเดียวกัน โดยทั้งสองสายสัญญาณนี้คือ A เป็นสัญญาณเชิงลบและ B เป็นสัญญาณเชิงบวก ทำให้สามารถส่งข้อมูลได้ทั้งทางเดียวและทางกลับมาได้ นิยมใช้ในการติดต่อกับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์หรือเครื่องมืออื่น ๆ ในโครงข่ายอุตสาหกรรม
  3. SC Single-mode WDM Fiber Optical: ใช้เทคโนโลยี Wavelength Division Multiplexing (WDM) แบบซิงเกิลโหมด (Single-mode) ในการส่งข้อมูลด้วยเส้นใยแสงสัญญาณแบบ Single-mode ซึ่งเหมาะสำหรับระยะทางที่ยาวและให้ประสิทธิภาพในการส่งข้อมูลในระยะ 20 กิโลเมตร

อุปกรณ์นี้เหมาะสำหรับการใช้งานในโครงข่ายอุตสาหกรรมที่ต้องการความเร็วและเสถียรภาพในการสื่อสารในระยะทางไกล และสามารถรองรับการเชื่อมต่อของอุปกรณ์ที่มีความหลากหลายเช่นกัน (Ethernet และ RS485) และใช้งานในสภาพแวดล้อมที่ต้องการการสื่อสารในระยะทางยาวอย่างเป็นทางการ.

คุณสมบัติ

  • เกรดอุตสาหกรรม (Industrial Grade)
  • 2-in-1 Fiber Media Converter Switch + RS485 Serial Data Transmittion
  • Gigabit Ethernet (10/100/1000 Mbps)
  • Auto-negotiation of Half-Duplex / Full-Duplex Transfer mode
  • Built-in RS485 (Serial Data)
  • SC 1.25G Fiber Port
  • Fiber Distance 20 KM
  • Single-mode (9/125μm)
  • Adopts WDM technology. transmitting and receiving data on one single fiber
  • A Side : Tx1310 / Rx1550 nm
  • B Side : Tx1550 / Rx1310 nm
  • รองรับแหล่งพลังงานภายนอก 12-57 VDC

​อุปกรณ์ประกอบด้วย

  1. (2-in-1) Gigabit Industrial Media Converter Switch 4 GE with RS485  A: Side = 1 เครื่อง
  2. (2-in-1) Gigabit Industrial Media Converter Switch 4 GE with RS485 B: Side = 1 เครื่อง
  3. แถมฟรี! แหล่งพลังงาน Power Adapter 12V = 2 ตัว
industrial grage media converter 4 gigabit ethernet + rs485 - 20KM

Product Rail type Industrial Gigabit network Switch 4 Port + RS485 - 20KM
Transmission Distance Single-mode, Single Fiber 20 KM
Fiber Interface SC
Fiber Wavelength 1310/1550 nm
Fiber distance 0 - 20 KM
Ethernet Port 4 x 10/100/100 Mbps
Transmission Method Store and forward
Serial Data Port RS485 T+, T-
Baud rate 0-115200 Kbps.
Supply Voltage 12-57 VDC Support
Installation DIN rail type
Temperature Working: -20°~65°C
Storage: -40°~70°C
Humidity (Non-condensing) Working: 10~90%
Storage: 5~95%

แสดงความคิดเห็น

Note: HTML is not translated!
    ไม่ดี           ดี
Captcha

สินค้าแนะนำสำหรับคุณ

tags : RS485, INDUSTRIAL, 4 Port, 20KM, A+B, Media Converter

กำลังเข้าดู

สินค้าหมด ชั่วคราว กรอกรายละเอียด หากต้องการให้แจ้งตื่นเมื่อมีสินค้า
Name
Email
Phone
Comments