mini Gigabit Media Converter 1310 - 20 KM

  • รหัสสินค้า: 10429
  • รุ่น: PG-DX20-MINI
  • แบรนด์: PENGUIN
  • สต๊อก: 27
  • รับประกัน: 1 ปี
  • 2266
  • ฿730

  • ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7 %

033 045 218

จ.- ส. 8.30- 17. 30 น.

@piggabit

ติดต่อสอบถาม 24 ชม.

ตัวแปลงสัญญาณใยแก้วนำแสง Fiber Optic Converter 1310

กล่องแปลงสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก Media Converter ความเร็ว 1Gbps (10/100/1000 mbps) ขนาดเล็ก (mini) เชื่อมต่อผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก Single-mode (9/125uM) 2 เส้น (Core) แยก Tx / Rx เพื่อรับส่งข้อมูลระหว่างอุปกรณ์ทั้ง 2 ฝั่ง

Application (การนำไปใช้งาน)

ใช้เชื่อมต่อรับส่งข้อมูลในระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์ (เน็ตเวิร์ค) แทนการเชื่อมต่อผ่านสายแลน สามารถนำไปใช้งานในระบบ เน็ตเวิร์ค รับส่งข้อมูล, ระบบกล้องวงจรปิดเครือข่าย IP Camera หรือ Internet Wifi

Featured (คุณสมบัติเด่น)

  • ขนาดเล็ก กระทัดรัด ติดตั้งได้ในทุกสถานที่
  • 1 ช่องสำหรับเชื่อมต่อแลน 10/100/1000 mbps
  • 1  ช่องเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติก SC Single-mode แบบคู่ Dual Fiber
  • อุปกรณ์ทำงานที่ความยาวคลื่นแสง 1310nm
  • ใช้จำนวนไฟเบอร์ 2 เส้น แยกรับส่งข้อมูล Tx / Rx (ต้องใช้ คู่เท่านั้น อุปกรณ์ถึงจะทำงาน)
  • ระยะสายไฟเบอร์ออฟติก สูงสุด 20 กิโลเมตร
  • ระยะสายแลน 100 เมตร (มาตรฐาน)
  • ใช้ร่วมกับ SFP module แบบ Dual 1310nm ได้
  • มีดวงไฟแสดงสถานะการเชื่อมต่อ ที่ช่อง LAN
  • ใช้ ADAPTER 5V DC
  • กินไฟน้อยเพียง 1.5W ในสภาวะ Full load

Specification

Product namemini Gigabit media converter 1310 - 20KM
Fiber Port2 * SC Single-mode
Wavelength1310nm
Connector TypeSC
Fiber ModeSingle mode
Max.Transmission Distance20 km
Ethernet Port1 * RJ45 10/100/1000
Standards Protocols
IEEE802.3 10Base-T,
IEEE802.3u 100Base-TX/FX
IEEE802.3ab 1000Base-T,
IEEE802.3z 1000Base-SX/LX
IEEE802.3x Flow contro
Operation mode
Full Duplex / Half Duplex 
with full duplex / half duplex auto negotiation functio
Processing TypeStore and Forward
MAC Table Size8K
Buffer Space1Mbit
Jumbo Packet1518 bytes
Back bandwidth5.6G
Time Delay<150μs
Power SupplyAdapter 5V DC
Size69 * 37 * 23 mm (L*W*H)

แสดงความคิดเห็น

Note: HTML is not translated!
    ไม่ดี           ดี
Captcha

สินค้าแนะนำสำหรับคุณ

tags : mini, gigabit media, media 1000

กำลังเข้าดู

สินค้าหมด ชั่วคราว กรอกรายละเอียด หากต้องการให้แจ้งตื่นเมื่อมีสินค้า
Name
Email
Phone
Comments